1051397 กระทู้ ใน 400657 หัวข้อ - โดย 7835 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: recyclesman

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวอย่างเป็นทางการ น้องหมอก HB Grey ตั้งแต่ STD จนเป็น Odula  (อ่าน 15879 ครั้ง)

Keng Nattasak

• Newbie
  • Thank You
  • -Given: 11
  • -Receive: 5
สวัสดีเพื่อนๆทุกคนนะครับผมชื่อเก่งครับ ออกตัวไว้ก่อนเลยว่ารถคันนี้เป็นรถภรรยาผมแค่เอามาแต่งให้เค้าเฉยๆ ยังไงก้อฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค้าบบบบ เพื่อเป็นการไม่เสียเวลา ไปดูรูปกันเล้ยยยย  ;D

รูปนี้วันออกรถคร้าบ  :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธันวาคม 2014, 23:47:43 โดย Keng Nattasak »

All New Mazda3 Club Thailand คลับคนรัก Mazda3 2014 แห่งประเทศไทย

• Newbie
  • Thank You
ออกรถมาได้อาทิตย์เดียว ผมก้อเริ่มซนเลย เริ่มจากสตรัท H.Drive

• Newbie
  • Thank You
ไหนๆต้องถอดโช้คอยู่แล้ว ก้อเลยถือโอกาสเปลี่ยนล้อไปเลยทีเดียว ล้อที่ผมได้มาคือ W.Work Kiwami F 7.5X18" ET38 R 8.5X18" ET38 สามารถใส่ยางเดิมตัว H ได้เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธันวาคม 2014, 23:36:00 โดย Keng Nattasak »

• Newbie
  • Thank You
เพราะอยากได้ท่อสวยๆ แต่เงียบ เวลานั้นผมไม่สามารถหาท่อแต่งตรงรุ่นได้เลยเพราะรถยังใหม่มาก ยังไม่มีท่อตรงรุ่นมาถึงเมืองไทยเลย ผมเลยเกิดไอเดียว่า ถ้าหาตรงรุ่นไม่ได้ ก้อแปลงมันซะเลย สุดท้ายผมได้หม้อพัก FGKแท้ๆ ไส้ย้อนมาสองใบแล้วจัดการแปลงใส่ซะ ก่อนใส่เป็นแบบนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธันวาคม 2014, 09:09:09 โดย Keng Nattasak »

• Newbie
  • Thank You
หลังจากใส่ไปแล้ว หน้าตาเป็นแบบนี้ครับ  ;D

• Newbie
  • Thank You
ใช้งานได้สักพัก ก้องานเข้าครับ ล้อที่เปลี่ยนมาครูดซุ้มล้อหลัง โชคดีที่รุ่นพี่ที่ทำงานมีเครื่องรีดซุ้มล้อเป็นของตัวเอง ผมเลยยืมมาจัดการเองซะเรยยยย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธันวาคม 2014, 08:56:05 โดย Keng Nattasak »

• Newbie
  • Thank You
หลังจากจัดการซุ้มล้อเสร็จแล้ว ก้อถึงเวลาพาน้องหมอกไปขัดเคลือบ

• Newbie
  • Thank You
ขับมาได้สักพัก ถ่ายรูปเจ้าหมอกบ่อยๆเข้า ชักเริ่มไม่ค่อย Happy กับสีล้อ เพราะส่วนตัวรู้สึกว่าสีทองมันไม่ค่อยเข้ากับสีเทาของเจ้าหมอกสักเท่าไหร่ สุดท้ายทนไม่ได้เลยจัดการเปลี่ยนสีล้อเป็น Hyper Black ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธันวาคม 2014, 09:07:22 โดย Keng Nattasak »

• Newbie
  • Thank You
พอเปลี่ยนสีล้อมาคราวนี้ถูกใจมาก ถ่ายรูปไม่หยุดเลย ถ่ายๆๆๆๆๆๆจนวันนึงผมก้อรู้สึกว่าเจ้าหมอกมันกลมๆป้อมๆไปสักหน่อย ถ้าได้ชุดแต่งสักชุดที่ทำให้มันดูดุขึ้นอีกสักนิดคงดี คิดได้อย่างนั้นผมก้อเริ่มมองหาชุดแต่งหาไปเรื่อยๆอยู่นานก้อยังไม่ถูกใจ จนกระทั่งไปเจอภาพสเก็ตนี้เข้า

ผมหลงรักเลยครับ ติดต่อทุกสำนักที่รู้จักว่าที่ไหนเอาเข้ามาบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธันวาคม 2014, 09:10:28 โดย Keng Nattasak »

• Newbie
  • Thank You
จากวันนั้นถึงวันนี้กว่า 4 เดือนที่ผมรอชุดแต่ง Odula และแล้ววันนี้ก้อมาถึง

• Newbie
  • Thank You
ด้านหน้ากันบ้าง

• Newbie
  • Thank You
ข้างๆ

• Newbie
  • Thank You
ข้างๆอีกรูปนึง

• Newbie
  • Thank You
รูปสุดท้ายครับ   ???

ติชมสอบถามได้ครับ ถ้าผมรู้ผมตอบครับผม ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคร้าบบบบบ  :)

bumz04

• Newbie
  • Thank You
  • -Given: 6
รถแม่บ้านซิ่ง รีวิวได้ยอดเยี่ยมครับพี่เก่ง รูปสวยขนาดนี้ชักอยากได้ฝามั่งแระ

Tags:

Mazda3 E Sedan - Metropolain Grey **Spring RS*R Update

เริ่มโดย PK.BRMC

ตอบ: 25
อ่าน: 18265
กระทู้ล่าสุด 29 มิถุนายน 2014, 22:07:59
โดย PK.BRMC
สองสัปดาห์กับ Sedan High -Metropolitan Grey

เริ่มโดย cnote

ตอบ: 22
อ่าน: 14783
กระทู้ล่าสุด 14 มิถุนายน 2014, 12:48:07
โดย cnote
Metropolitan Grey Sedan by MPS + Used-Parts Thailand

เริ่มโดย Valente

ตอบ: 0
อ่าน: 3808
กระทู้ล่าสุด 06 มกราคม 2015, 22:26:08
โดย Valente