831317 กระทู้ ใน 287906 หัวข้อ - โดย 7465 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: bankies

ผู้เขียน หัวข้อ: ติดฟิมล์ที่ไหนดีคะ  (อ่าน 2671 ครั้ง)

Gai

• Newbie
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
ติดฟิมล์ที่ไหนดีคะ
« เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2014, 10:29:00 »
รบกวนแนะนำร้านติดฟิมล์หน่อยคะ
ติดที่ไหน
รุ่นไหน
ราคาเท่าไหร่คะ....... ;D

All New Mazda3 Club Thailand คลับคนรัก Mazda3 2014 แห่งประเทศไทย

ติดฟิมล์ที่ไหนดีคะ
« เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2014, 10:29:00 »

Skytech

• Full Member
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
Re: ติดฟิมล์ที่ไหนดีคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2014, 11:07:50 »
ถ้าไม่ใช่ฟิล์มแถม แนะนำใช้รุ่นที่แพงขึ้นมา เช่น 3M รุ่น Crystalline ดูได้จากเวป มีทั้งตัวแทนจำหน่าย รุ่น ราคาตั้ง ติดจริงลดได้ประมาณ 20%
http://www.3mautofilmclub.com/%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9F%E0%B8%B4%E0%B8%A5%E0%B9%8C%E0%B8%A1%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B9%8C

http://www.3mautofilmclub.com/%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%9F%E0%B8%B4%E0%B8%A5%E0%B9%8C%E0%B8%A1

demonsterx

• Newbie
  • Thank You
  • -Receive: 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2014, 12:22:52 »
กำลังหาอยู่เหมือนกันครับ ที่ศูนย์บอก ถ้าติด 3M Crystaline คิดที่ 21000
ไม่รู้ติดเองจะถูกกว่ามั้ย

Chint

• Newbie
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2014, 18:38:23 »
ข้างนอก 19,000.- ครับ

puitam

• Thank You
  • -Given: 42
  • -Receive: 17
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2014, 20:14:55 »
กำลังหาอยู่เหมือนกันครับ ที่ศูนย์บอก ถ้าติด 3M Crystaline คิดที่ 21000
ไม่รู้ติดเองจะถูกกว่ามั้ย

ของผม3mCrystaline c40 รอบคันบานหน้าเต็ม คุณเซลหาร้านให้ราคา  16000ครับ 

แระก็เคยคุยกับร้านทริปเปิ้ลเอ็น168ก็ 16000 เหมือนกันครับ

smilecat

• Thank You
  • -Receive: 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2014, 20:15:42 »
คุณ Gai แนะนำให้แล้วทาง PM นะครับ ฟิลม์ 3M  Crystalline C40 ทั้งคัน 16,000 บาท ลองดูนะครับ  :)

demonsterx

• Newbie
  • Thank You
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2014, 21:07:18 »
คุณ Gai แนะนำให้แล้วทาง PM นะครับ ฟิลม์ 3M  Crystalline C40 ทั้งคัน 16,000 บาท ลองดูนะครับ  :)

รบกวนขอด้วยคนครับ

William

• Jr. Member
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2014, 21:58:58 »
ใช่แล้วคับ Tripple N168 บางบัวทอง  3M Crystalline 16000 ฿ ครับ ผมสนใจอยู่เหมือนกันสอบถามแล้ว

คุณชาย เต้าหู้

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2014, 12:52:17 »
ผมว่าถ้าเปนราคาประมาณนี่ผมว่าใช้ lamina L60MAX ดีกว่าครับ เพราะผมก็ใช้อยู่ อีกอย่าง ฟิมล์ปีแรกๆอาจจะเหมือนกันครับแต่ปีต่อๆไปการกันความร้อนจะลดลงเรื่อยๆ lamina L60MAX จะทนกว่า 3M V-COOL ชัว

คุณชาย เต้าหู้

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2014, 13:04:16 »
ส่วนราคาZ3 4บานผมทำมา19000 แต่ผมทำต่างจังหวัดนะครับ

alek4

• Newbie
  • Thank You
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2014, 22:46:52 »
1พ.ค ถามมา 3M C40-50
รอบคัน 23,000 ลด 6,000
เหลือ 17,000
ที่กลาสเทคครับ

puitam

• Thank You
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2014, 00:42:28 »
 ;) คือมีเรื่องอยากจะบอกเพื่อนๆเรื่องติดฟิลม์อ่ะครับ  คือรถผมเองก็เลือกใช้ตัว Crystalline c40

คราวนี้มันก็มีเรื่องว่าผมไปให้คุณเซลติดให้  เค้าก็หามาได้ในราคาเท่ากับผมที่ถามทางทริปเปิ้ลเอ็น คือหมื่นหก

แต่ตอนที่ไปรับรถนะ  ผมเองก็ไม่ได้สังเกตุว่ามันมีรอยเหมือนมันเปนคราบน้ำเลอะ ::)  อยู่ตรงจุดไข่ปลาที่กระจกมองหลัง ::)

พอมาอีกวันก็เห็นในรูป ก็คิดว่าเดี๋ยวตากแดดมันก็หายเอง :P  แต่พอไปดูใกล้ๆเอ๊ยมันเปนปื้นๆเหมือนรีดฟิลม์ไม่เรียบ หรือไม่เสมอนี่หว่า >:(

เซ็งครับ >:(  ติดชุ่ยๆแบบนี้มันเซ็งครับ  ต้องเอาเข้าไปแก้อีกแต่ยังดียังมีใบประกันถูกต้อง ::)

ตัวฟิลม์มันดีมาก จอดกลางแดดเที่ยงอยู่สามชั่งโมงวันที่ร้อนตับแลบแต่เข้ารถมาเปิดแอร์แป๊ปเดียวเย็นฉ่ำเลย

ดีกว่าคันเก่าที่ติดแบบธรรมดามากครับ บนถนนแดดเปรี้ยงไม่ต้องใส่แว่นไม่แสบแขน  คุ้มครับ ติดไปเหอะ

แต่ เพื่อนๆครับ  ถ้าติดรุ่นนี้  เลือกร้านที่ดีๆที่เค้ามีรายชื่ออยู่ในเวปของสามเอ็มนะครับ :P

เลือกร้านที่เราชัวๆนะครับ  :) จะได้ไม่ต้องมาแก้งานอีก :(  ก่อนหน้านี้ผมเคยถามช่างที่มาติดให้รถเพื่อนที่บ้าน เค้าบอกว่าฟิลม์ตัวนี้มันหนาติดยาก :o

:) จริงๆตามสเปคฟิลม์ตัวนี้ต้องติดในห้องแอร์ที่ปลอดฝุ่นนะครับจะได้ผลดีที่สุด  ::)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤษภาคม 2014, 01:10:22 โดย puitam »

Big Air

• Jr. Member
  • Thank You
  • -Given: 6
  • -Receive: 4
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2014, 01:09:18 »
;) คือมีเรื่องอยากจะบอกเพื่อนๆเรื่องติดฟิลม์อ่ะครับ  คือรถผมเองก็เลือกใช้ตัว crytalline c40

คราวนี้มันก็มีเรื่องว่าผมไปให้คุณเซลติดให้  เค้าก็หามาได้ในราคาเท่ากับผมที่ถามทางทริปเปิ้ลเอ็น คือหมื่นหก

แต่ตอนที่ไปรับรถนะผมเองก็ไม่ได้สังเกตุว่ามันมีรอยเหมือนมันเปนคราบน้ำเปลื้อนๆ ::)  อยู่ตรงจุดไข่ปลาที่กระจกมองหลัง ::)

พอมาอีกวันก็เห็นในรูป ก็คิดว่าเดี๋ยวตากแดดมันก็หายเอง :P  แต่พอไปดูใกล้ๆเอ๊ยมันเปนปื้นๆเหมือนรีดฟิลม์ไม่เรียบ หรือไม่เสมอนี่หว่า >:(

เซ็งครับ >:(  ติดชุ่ยๆแบบนี้มันเซ็งครับ  ต้องเอาเข้าไปแก้อีกแต่ยังดียังมีใบประกันถูกต้อง ::)

ตัวฟิลม์มันดีมาก จอดกลางแดดเที่ยงอยู่สามชั่งโมงวันที่ร้อนตับแลบแต่เข้ารถมาเปิดแอร์แป๊ปเดียวเย็นฉ่ำเลย

ดีกว่าคันเก่าที่ติดแบบธรรมดามากครับ บนถนนแดดเปรี้ยงไม่ต้องใส่แว่นไม่แสบแขน  คุ้มครับ ติดไปเหอะ

แต่ เพื่อนๆครับ  ถ้าติดรุ่นนี้เลือกร้านที่ดีๆที่เค้ามีรายชื่ออยู่ในเวปของสามเอ็มนะครับ :P

เลือกร้านที่เราชัวๆนะครับ  :) จะได้ไม่ต้องมาแก้งานอีก :(  ก่อนหน้านี้ผมเคยถามช่างที่มาติดให้รถเพื่อนที่บ้าน เค้าบอกว่าฟิลม์ตัวนี้มันหนาติดยาก :o

:) จริงๆตามสเปคฟิลม์ตัวนี้ต้องติดในห้องแอร์ที่ปลอดฝุ่นนะครับจะได้ผลดีที่สุด  ::)

รบกวนถามหน่อยครับ เค้าแก้งานอย่างไรครับ ติดให้ใมห่แล้วละตรงใข่ปลาไว้หรือเปล่าครับ

puitam

• Thank You
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2014, 01:14:19 »
;) คือมีเรื่องอยากจะบอกเพื่อนๆเรื่องติดฟิลม์อ่ะครับ  คือรถผมเองก็เลือกใช้ตัว crytalline c40

แต่ตอนที่ไปรับรถนะผมเองก็ไม่ได้สังเกตุว่ามันมีรอยเหมือนมันเปนคราบน้ำเปลื้อนๆ ::)  อยู่ตรงจุดไข่ปลาที่กระจกมองหลัง ::)

แต่ เพื่อนๆครับ  ถ้าติดรุ่นนี้เลือกร้านที่ดีๆที่เค้ามีรายชื่ออยู่ในเวปของสามเอ็มนะครับ :P

รบกวนถามหน่อยครับ เค้าแก้งานอย่างไรครับ ติดให้ใมห่แล้วละตรงใข่ปลาไว้หรือเปล่าครับ

เดี๋ยวต้องไปให้ร้านเค้าดูครับ อาจลอกมาติดใหม่ คงต้องเปลี่ยนบานหน้าทั้งบานเลย

Tazu

• Thank You
  • -Receive: 27
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2014, 07:30:05 »
;) คือมีเรื่องอยากจะบอกเพื่อนๆเรื่องติดฟิลม์อ่ะครับ  คือรถผมเองก็เลือกใช้ตัว Crystalline c40

แต่ตอนที่ไปรับรถนะ  ผมเองก็ไม่ได้สังเกตุว่ามันมีรอยเหมือนมันเปนคราบน้ำเลอะ ::)  อยู่ตรงจุดไข่ปลาที่กระจกมองหลัง ::)

แต่ เพื่อนๆครับ  ถ้าติดรุ่นนี้  เลือกร้านที่ดีๆที่เค้ามีรายชื่ออยู่ในเวปของสามเอ็มนะครับ :P

จริงๆ แล้วติดฟิล์มต้องเว้นช่องไข่ปลาไว้ ถ้าไปดูช่องไข่ปลาจะเห็นเป็นรูพรุนเล็กๆ ซึ่งถ้าติดฟิล์มทับตรงนี้ ยังไงก็ไม่เรียบครับ เพราะใต้ฟิล์ม์จะมีฟิล์มไข่ปลาอีกชั้นทีมีรูที่เป็นที่มาของฟองอากาศ

ให้ช่างตัดฟิล์มรอบบริเวณที่เป็นไข่ปลาออก ก็น่าจะไม่มีปัญหาแล้วครับ

Tags: