1052157 กระทู้ ใน 400971 หัวข้อ - โดย 7837 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Chalongkwan

ผู้เขียน หัวข้อ: พาน้อง3 SD ไปทำผิวด้วย Ceramic Pro 9H มาครับ  (อ่าน 1193 ครั้ง)

ChinX

• Jr. Member
  • Thank You
  • -Given: 4
  • -Receive: 4
พาน้อง3 SD ไปทำผิวด้วย Ceramic Pro 9H มาครับ
« เมื่อ: 14 มีนาคม 2015, 11:28:49 »
เริ่มเลยน่ะครับ หลังจากได้รถมาแล้ว ขับไปทำงานต้องจอดตากแดด ตากฝน ทั้งวัน มองดูแล้วก็สงสารรถอ่ะ
กลับมาบ้านก็ต้องเจอน้องหมา ชิวาว่า 2 ตัวชอบทำร้ายน้อง3 ตามขอบประตูรถ ชอบกระโดดขึ้นรถ
ได้รอยทุกวัน คงต้องหาตัวช่วยแล้วหล่ะ มองหาแว็บๆ เห็น Ceramic pro 9H น่าจะช่วยเราได้
นัดกันไว้ เริ่ม 9 โมงเช้านำรถเข้าร้าน
เริ่มจากล้างทำความสะอาดภายนอกก่อน เอาให้เกรี้ยงเกลาเลยน่า ยิงยางมะต๋อยเยอะๆด้วย 55

นำเข้าห้องเช็ดทำความสะอาดทั้งนอกและใน ด้วยทีมงาน 4 คน (คนมาดูเยอะกว่าคนทำ 5555)

จากนั้นเตรียมพื้นผิวและปิดกระจกขอบโครเมียมให้เรียบร้อย ก่อนจะเริ่มขัด

เปิดผิวสีและทดลองด้วยน้ำยาประมาณ 3 แบบ และเลือกว่าตัวไหนให้ความสว่างเงางามกว่ากัน
ทีมงานและผมเลือกตัวที่ 2  ตรงกลางครับ

จากนั้นก็ขัดๆเช็ดๆ ด้วยน้ำยากันหลายรอบ 5-6 รอบน่าจะได้ครับ

เตรียมผิวพร้อมแล้วครับ ใช้เวลาจาก 9 โมงไปจนเกือบบ่ายโมงกว่าๆ

จากนั้นก็เริ่มเช็ดด้วยน้ำยา Ceramic  กันเลยครับ กลิ่นฉุนๆพอควร

เช็ดให้ครบทั้งคัน นอกและใน กระจก พร้อมพลาสติกแต่งๆด้วยน่ะครับ
ช่างใจดีครับ ผมขอให้เน้นๆด้านหน้ารถ ไป 3 รอบ

ทิ้งไว้ให้น้ำยาเซ็ทตัวสักหน่อย จากนั้นพ่นด้วยน้ำยาเคลือบสูตรพิเศษ ใกล้แล้ว ใกล้เสร็จแล้ว

จากนั้นก็อบด้วยแสง Infrared รอบคันให้จบกันไปเลย สวยๆ

แอ่นนนๆๆ   เสร็จเรียบร้อยครับ จาก 9 โมงเช้า ถึง เกือบ 1 ทุ่มเลยครับ
เล่นเอาซะมืดเลยครับ  เยี่ยมจริงๆครับทีมงาน รักรถเหมือนกันครับ

สิ่งที่ได้ ( ผมคิดเอง )  สีแดงสดใสขึ้นมาก ผิวสีรถลื่นมากๆเลยครับ ทำความสะอาดง่าย
ผมชอบล้างรถเอง ผิวสีรถไม่เป็นรอยจากการเช็ดด้วยผ้าครับ อีกคันรอยเยอะเลยครับ
 น้องหมา (ชิวาวา น่ะครับ) กระโดดเกาะขอบบันไดและข้างๆประตูรถ
เป็นรอย แต่เช็ดออก และรอยก็หายไปด้วยครับ (ชอบๆตรงนี้ครับ ) สวยว๊าวๆ เลยครับ 
ชอบๆครับ ขอบคุณทุกท่านๆครับ  :)

รถดี ขับปลอดภัย

All New Mazda3 Club Thailand คลับคนรัก Mazda3 2014 แห่งประเทศไทย

พาน้อง3 SD ไปทำผิวด้วย Ceramic Pro 9H มาครับ
« เมื่อ: 14 มีนาคม 2015, 11:28:49 »

flukie

• Newbie
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
Re: พาน้อง3 SD ไปทำผิวด้วย Ceramic Pro 9H มาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2017, 19:09:44 »
น่าสนใจมากครับ :-[ :-[
ผลบอล 888

Tags: