1022656 กระทู้ ใน 385680 หัวข้อ - โดย 7771 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: jajay_inlove

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่องฟิล์มกรองแสง ระหว่าง 3m กับ lamina  (อ่าน 401 ครั้ง)

21race

• Newbie
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
กำลังซื้อรถใหม่ ไม่ได้เลือกฟิล์มแถมแต่จะติดเอง ลองเลือกๆดูตอนแรกว่าจะติด 3m crystaline c40 บานหน้า แล้ว c20 รอบคัน
แต่ลังเล อยากรู้ว่าระหว่าง 3m crystaline กับ lamina digital ctx อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ ขอบคุณครับ

All New Mazda3 Club Thailand คลับคนรัก Mazda3 2014 แห่งประเทศไทย

somkao

• Newbie
  • Thank You
Re: ขอคำปรึกษาเรื่องฟิล์มกรองแสง ระหว่าง 3m กับ lamina
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2017, 16:25:03 »
สองรุ่นนี้คนละแนวกันเลยนะครับ ถ้าเทียบเอาทั้งสเปคและการกันความร้อน 3m น่าจะดีกว่า แต่ก็ราคาสูงกว่า lamina

21race

• Newbie
  • Thank You
Re: ขอคำปรึกษาเรื่องฟิล์มกรองแสง ระหว่าง 3m กับ lamina
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2017, 10:27:40 »
เห็นเซลล์แจ้งว่าเพิ่มเงินแล้วเลือกได้ทั้ง2รุ่นนี้เลยมาลองขอคำแนะนำดูครับ ราคาคริสตันไลน์ดูจะแพงกว่าแล้วฟิล์มคนละแบบกหับลามิน่าจริงด้วย เดี๋ยวจะลองไปขอร้านฟิล์มดูสีฟิล์มก่อนครับ ละค่อยตัดสินใจอีกที

Tags: